Tại buổi tuyên truyền, Lãnh đạo Đội CSGT Công an huyện Thanh Liêm đã trực tiếp thông tin về tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn, những nguyên nhân phổ biến dẫn đến tai nạn giao thông; hậu quả, di chứng, hệ lụy do tai nạn giao thông gây ra đối với người bị nạn, gia đình và xã hội. Cùng với đó, một số hành vi vi phạm giao thông phổ biến như: Không đội mũ bảo hiểm, điều khiển xe chở 3, 4 người, đi ngược chiều, vượt đèn đỏ, không chấp hành hiệu lệnh của người chỉ huy giao thông...
Buổi tuyên truyền diễn ra trong không khí sôi nổi, thầy và trò trường THPT C Thanh Liêm đã tiếp thu được những kiến thức cơ bản nhất về các quy định của pháp luật liên quan đến điều kiện của người điều khiển phương tiện giao thông, các quy tắc khi tham gia giao thông đường bộ, các hành vi bị nghiêm cấm